Petition updateStart Railway Services for Chandgad–Gadhinglaj -Ajra, via Admapur -Uttur Kolhapur Districtमाझ्या गावात Railway कधी येणार?...बुद्धिजीवी लोकहो... जोपर्यंत गावोगावी ही मागणी ग्रामसभेत करण्
Dhanaji G MULIKMumbai, India
18 Sept 2025

*सूचना*:- 

 

बरेच लोक दोन-तीन वेळा पिटिशन फॉर्म भरत आहेत, पण त्यामुळे संख्या वाढत नाही. याचे मुख्य कारण म्हणजे एकाच व्यक्तीच्या अनेक एंट्रीज गृहित धरल्या जात नाहीत. या समस्येवर मात करण्यासाठी काही योग्य उपाय खालीलप्रमाणे आहेत:

 

---

 

### **1. लोकांना शिक्षित करा**

 

सर्वात आधी लोकांना योग्य माहिती द्या. त्यांना स्पष्टपणे सांगा की एकाच व्यक्तीने अनेक फॉर्म भरल्यास मोजणीत वाढ होत नाही. त्याऐवजी, त्यांच्या ओळखीच्या इतर लोकांना फॉर्म भरण्यासाठी प्रोत्साहित करा.

 

### **2. सामूहिक प्रयत्न करा**

 

तुम्ही एका व्यक्तीने अनेक वेळा फॉर्म भरण्याऐवजी, प्रत्येक व्यक्तीने त्यांच्या परिचयातील किमान पाच ते दहा नवीन लोकांना फॉर्म भरायला सांगा. हा एक प्रभावी मार्ग आहे. उदाहरणार्थ, तुम्ही तुमच्या कुटुंबातील, मित्रमंडळींमधील किंवा सहकारी लोकांना फॉर्म भरण्याची विनंती करू शकता.

 

### **3. डिजिटल आणि सोशल मीडियाचा वापर करा**

 

* **सोशल मीडिया अभियान:** WhatsApp, Facebook, Instagram आणि Twitter सारख्या माध्यमांवर एक अभियान सुरू करा. यामध्ये तुम्ही आवाहन करू शकता की, "एकापेक्षा जास्त फॉर्म भरू नका, त्याऐवजी दहा नवीन लोकांना फॉर्म भरण्यासाठी सांगा."

* **ऑनलाइन ग्रुप:** तुमच्या परिसरात किंवा समाजात WhatsApp ग्रुप तयार करा. या ग्रुपमध्ये तुम्ही लोकांना फॉर्म भरण्यासाठी आणि इतरांना प्रेरित करण्यासाठी माहिती देऊ शकता.

* **व्हिडिओ आणि ग्राफिक्स:** सोप्या भाषेत तयार केलेले छोटे व्हिडिओ किंवा माहितीपर ग्राफिक्स (उदा. 'एका व्यक्तीने एकच फॉर्म भरावा, इतरांना प्रेरित करा') सोशल मीडियावर शेअर करा.

 

---

 

### **4. स्थानिक पातळीवर मदत घ्या**

 

* **स्थानिक प्रतिनिधी:** तुमच्या परिसरातील सामाजिक कार्यकर्ते, नगरसेवक किंवा इतर स्थानिक नेत्यांची मदत घ्या. ते त्यांच्या प्रभावाखालील लोकांना फॉर्म भरण्यासाठी प्रेरित करू शकतात.

* **सार्वजनिक कार्यक्रम:** तुम्ही सार्वजनिक ठिकाणी (उदा. बस स्थानक, मंदिर, बाजारपेठ) स्टॉल लावून लोकांना फॉर्म भरण्याची प्रक्रिया समजावून सांगू शकता.

 

--

या उपायांमुळे, एकाच व्यक्तीने अनेक फॉर्म भरण्याऐवजी, नवीन लोकांचा सहभाग वाढेल आणि त्यामुळे एकूण संख्या वाढण्यास मदत होईल.

Copy link
WhatsApp
Facebook
Nextdoor
Email
X